Cộng đồng trai xinh gái đẹp tại việt nam

Chữa đau vai gáy bằng châm cứu hiệu quả tốt nhất

yvan1992
    yvan1992
    Thành Viên
    Thành Viên

Vàng Vàng : 5542138
    Uy tín Uy tín : 500

Chữa đau vai gáy bằng châm cứu hiệu quả tốt nhất Empty Chữa đau vai gáy bằng châm cứu hiệu quả tốt nhất

Post by yvan1992 16/11/2017, 11:55

Sức khỏe là tài sản quý giá nhất của mỗi người. Cần thời gian trải thông qua bệnh tật em mới biết đến được điều thời gian đó. Nhớ lại các tháng ngày vật lộn với bệnh lý đau vai gáy do thoái hóa đốt sống cổ mình đã gần như buộc phải bỏ dở ước mơ của chính bản thân bản thân thật trở ngại nhìn thấy bao. May sao nhờ cách châm cứu bấm huyệt tại phòng chẩn chữa trị yhct thuốc dân tộc em đã lấy lại được sức khỏe hay tiếp tục cho ước mơ của mình.
    Ba năm trước, thời gian đấy em 26 tuổi đang bắt đầu một vài bước đầu tiên dự án thực phẩm organic. Thời kỳ em nhận thấy bệnh lý đau vai gáy là một vài ngày đầu triển khai, chuẩn vừa bị ra mắt sản phẩm thực phẩm organic trên thị trường. Đấy thực sự là một vài ngày em trải thông qua hầu hết cung bậc cảm xúc khác nhau, từ đau đớn, buồn tủi, thất vọng, bất lực… tuy vậy nhắc từ khi thực hiện liệu trình chữa đau vai gáy bằng châm cứu tại phòng chẩn chữa y học cổ lan truyền thuốc dân tộc, em đã lấy lại được sức khỏe, sự dẻo dai, minh mẫn để tiếp tục đưa dự án tới những thành công như ngày hôm nay.
    Những ngày đầu mới bị căn bệnh đau vai gáy hành hạ
    Lần đầu em có thể biểu hiện đau vai gáy là vào 1 buổi sáng mùa đông, hôm đấy em buộc phải dậy sớm chuẩn vừa bị đến buổi họp ký hợp đồng với đối tác lan truyền thông hoặc phân phối tới sản phẩm thực phẩm organic của dự án. Tối hôm trước đó mình đã thức rất muộn, một phần là chuẩn vừa bị kĩ tài liệu, 1 phần cũng là do hồi hộp bởi đây là đối tác quá lớn, có khả năng quyết định thành công bước đầu của dự án. Thức dậy mới hơn 4h sáng, mình cảm thấy cổ mỏi quá, đưa tay lên vươn vai dậy như mọi ngày rất trở ngại. Sau đấy, mình cảm nhận rõ được các cơ cổ, vai của em gần như co cứng lại, em không thể ngoành trước sau linh hoạt hay vươn vai vận động thoải mái như mọi thời gian. Lúc đấy mình chỉ nghĩ là do mệt hoặc ngủ hay không đúng tư thế bắt buộc mỏi 1 chút sau rồi thường hết. Vậy là mình dậy, vận động nhẹ nhàng những khớp cổ, vay tuy nhiên không đỡ, em hay không thể quay đầu ra sau, chỉ thường quay nhẹ nhàng sang hai phía bên, vai cứng đơ hay vô cùng phòng tránh vận động.
    Chữa đau vai gáy bằng châm cứu hiệu quả tốt nhất Dia-chi-kham-benh-nam-khoa-tot-o-ha-noi
    Cả ngày hôm đó hay một vài ngày sau cơn đau vẫn hay không hết mặc dù em đã cố gắng khắc phục bằng phương pháp trườm lạnh, dán cao, xoa bóp hay vận động nhẹ nhàng mỗi lúc ngồi làm cho việc trên máy tính khá lâu. Buổi sáng những ngày tiếp theo em thức dậy với sự mệt mỏi, đau nhức, vai cổ đơ cứng khiến cho cả ngày của tôi mệt mỏi và khó chịu. Vai hoặc cổ đau làm cho tôi vừa bắt đầu bị ngăn ngừa vận động, công việc của mình vừa bị tạo ra rất cao. Cơn đau dai dẳng đeo bám tôi cả ngày, nhất là vào buổi sáng. Hầu hết lúc tôi chỉ chạm nhẹ cũng có thể cảm giác đau khá rõ ràng. Càng ngày em càng cảm thấy đau hơn rất cao, chỉ riêng việc cổ chỉ có khả năng nghiêng nhẹ cũng thấy đau khiến cho tôi khó chịu quá. Hay không nhận ra làm thế nào, em ra hiệu thuốc mua thuốc giảm đau nhức để tạm thời đối phó tới các cơn đau từ trên trời rơi xuống để tiếp tục công việc của mình.
    Các ngày dài đầy đau đớn, áp lực và căng thẳng
    Tôi biết thuốc bớt đau có tác dụng phụ hoặc dùng lâu dài có thể tạo ra với sức khỏe nhưng trong trường hợp của tôi không còn có biện pháp nào khác. Hằng ngày, mình uống thuốc bớt đau nhức hoặc tiếp tục lao vào công việc. Thế nhưng nỗi sợ hãi hoặc đau đớn vẫn cứ mãi ám ảnh tôi. Lúc đầu mình chỉ uống 2-3 viên thuốc bớt đau mỗi ngày, tuy nhiên sau đấy lượng thuốc như vậy chỉ giúp em giảm đau đớn được vài tiếng buổi sáng khiến cho tôi phải tăng lượng thuốc bớt đau lên. Có thể lẽ dùng thường xuyên phải vừa bắt đầu bị nhờn thuốc, thuốc giảm tác dụng bớt đau.
    Mình đặc biệt phòng ngừa uống thuốc vào buổi tối vì muốn ngăn ngừa phần nào tác dụng phụ. Khi mới bị, dù đau tuy vậy tôi vẫn sẽ nằm ngủ được. Mặc dù vậy dần dần những cơn đau hành hạ làm cho em không thể nằm được, cứ nằm xuống là vô cùng đau phần lưng trên hoặc cổ khiến mình hầu hết đêm mất ngủ, sáng dậy mắt thâm quầng hay mệt mỏi. Đấy do áp lực công việc cộng thêm căn bệnh làm cho tôi đau đớn, khó chịu hoặc trở phải dễ cáu gắt khó chịu. Tôi gần như trở thành 1 người khác. Trước đây tôi cơ bản xuyên động viên, khích lệ hoặc lây nhiễm cảm hứng đến một số thành viên trong nhóm bằng sự nhiệt huyết, sức trẻ hay sự lạc quan của bản thân. Tuy vậy từ thời gian vừa bắt đầu bị đau cổ gáy, em dễ dàng cáu gắt với bất kỳ ai, nghĩ lại có hay không ít lần mình trở nên vô lý hay không thể chấp nhận được. Đó có lẽ cũng là lý do khiến không khí làm cho việc trong team cứ dần căng thẳng hay nặng nề.
    Thực sự lúc thời gian đó mình tìm ra được một số điều này, nhận ra được một số trở ngại vất vả của mọi người ngay từ các ngày dự án bắt đầu đi vào hoạt động thế nhưng áp lực công việc, gia đình cộng thêm sự đau đớn dai dẳng khiến mình hay không thể kiềm chế được bản thân. May sao trong khoảng thời kì đó tôi có một vài đối tượng cộng sự hiểu và thông cảm đến em, nhận ra tôi vừa bắt đầu bị đau vai đã động viên tôi thu xếp thời gian đi khám. Mặc dù muốn dành hết thời kì cho công việc tuy vậy nếu cứ kéo dài thì sẽ mình hay không đủ sức để tiếp tục. Chính do vậy mình đã dành thời gian tới trung tâm y tế khám. Chuyên gia kết luận tôi mới bị đau vai gáy do thoái hóa đốt sống cổ hay kê thuốc về với tôi. Em mua thuốc theo đúng chỉ dẫn của bác sĩ, uống thuốc đều đặn châm cứu chữa đau lưng.
    Các ngày đầu sử dụng thuốc mình thấy bệnh lý có khả năng đỡ hơn nhiều nhưng cứ hết một đợt dùng thuốc lại đau lại, quá khó chịu. Cứ thế hơn 3 tháng trời, em chán nản vô cùng vì căn bệnh hay không thể hết được, cứ ngưng dùng thuốc lại đau lại, có khả năng khi còn đau hơn lúc đầu rất nhiều. Rồi sau đó em nhận thấy bị đau dạ dày, do áp lực công việc cộng thêm dùng thuốc giảm đau nhức trong thời gian dài. Chán nản dường như nhân đôi, bệnh lý tật cứ tìm đến tôi vào khi em nên khỏe mạnh nhất. Mình nhiều đêm thức trắng vì đau vai gáy, đau dạ dày và chán nản nghĩ về dự án, công sức bấy lâu nay của bao nhiêu đối tượng hoặc giấc mơ về một số cửa hàng thực phẩm organic mà tôi ấp ủ bấy lâu. Tôi không thể nằm ngủ được vì lúc cứ nằm xuống là cổ hoặc phần lưng trên đau cứng không thể chịu đựng được. Hầu hết đêm em thiếp đi trong tư thế nửa nằm nửa ngồi, giấc ngủ lúc nào cũng chập chờn.
    Quãng thời kì đằng đẵng chữa trị đau vai gáy
    Nhận thấy em mới bị đau vai gáy, bạn bè, đồng nghiệp hoặc những anh chị cộng tác giúp đỡ tặng đủ thứ từ thực phẩm chức năng, cao dán, dầu nóng…đến mách cho tôi một số thầy thuốc, chuyên gia tốt trong ngành… tuy vậy dường như tất cả đều không thể giúp mình thoát khỏi bệnh tật này. Có thể một vài ngày tôi suy sụp vì đau đớn, muốn buông xuôi tất cả. Thế nhưng nhìn lại quãng thời gian đã cùng mọi đối tượng trong nhóm cố gắng nỗ lực tới nhìn thấy bao công sức hay tình cảm của các người xung quanh dành với em, em dặn mình dù thế nào cũng không được bỏ cuộc. Ban ngày, trước thời gian ra khỏi nhà tôi uống thuốc giảm đau, với theo hầu hết thuốc trong túi, sốc lại tinh thần để cùng mọi người tiếp tục triển khai những bước theo kế hoạch. Công việc hầu hết thời gian gặp khó khăn, tuy vậy chúng mình vẫn cùng nhau tìm biện pháp khắc phục từng chút từng chút 1.
    Mình đã tưởng rằng mình quá mạnh mẽ, việc gì cũng sẽ làm được hoặc tự lo được tới mình, tuy vậy bệnh tật khiến tôi suy sụp đi rất cao. Nhiều đêm hay không ngủ được, tôi bật khóc nức nở sợ một ngày mai kia mình đầu hàng trước căn bệnh tật. Các ngày tháng thời gian đó là một số ngày sống nhờ thuốc giảm đau, nếu như không còn thuốc mình có thể mới bị cơn đau quật ngã bất kì khi nào. Dù phát hiện dùng thuốc hại sức khỏe nhưng mình không biết phải làm cho sao, vẫn nên sử dụng hằng ngày bởi em đã đi khám nhiều nơi, uống nhiều thuốc, dùng hầu hết kỹ thuật mặc dù vậy gần như không thu lại được kết quả gì.
    Rồi một ngày em cùng đồng nghiệp xuống trang trại thực phẩm organic, chúng mình đã có khả năng một số cuộc trao đổi rất vui vẻ tới một vài kĩ sư nông nghiệp hoặc một số cô bác nông dân. Một vài mẩu chuyện nhỏ tuy nhiên vui vẻ, dân dã giúp chúng tôi dễ chịu hơn khá cao. Trong lúc trò chuyện với mọi người, những cô chú hỏi thăm tình hình sức khỏe của tôi. Nghe nhắc em bị thoái hóa cột sống cổ làm đau mỏi vai gáy, có chú mang tới tôi chai rượu ngâm rễ cây để xoa bóp mỗi ngày, có chị mách tôi địa chỉ chuyên gia chữa đau vai gáy bằng bấm huyệt căn bệnh nổi tiếng,… mà nhiều các cách này mình đã đều thẻ mặc dù vậy hay không có lại kết quả gì. Và đặc biệt anh kĩ sư nông nghiệp đưa tới em tờ card của trung tâm thuốc dân tộc vì trước anh vừa bị thoái hóa cột sống thắt lưng, gây đau mỏi lưng tê dọc từ hông xuống chân, anh cũng chữa trị nhiều nơi, uống nhiều thuốc không khỏi, anh chữa trị châm cứu bấm huyệt kết hợp với uống thuốc tại phòng chẩn trị yhct thuốc dân tộc hoặc thu được kết quả rất đáng khả quan, giờ đây anh khỏe mạnh hoàn toàn, tôi chẳng phải thấy bất kỳ triệu chứng nào là anh từng mắc bệnh lý nữa.
    duynguyen
    duynguyen
    Thành Viên Mới

Vàng Vàng : 4780002

Chữa đau vai gáy bằng châm cứu hiệu quả tốt nhất Empty Re: Chữa đau vai gáy bằng châm cứu hiệu quả tốt nhất

Post by duynguyen 22/11/2017, 10:08

duynguyen
    duynguyen
    Thành Viên Mới

Vàng Vàng : 4780002

Chữa đau vai gáy bằng châm cứu hiệu quả tốt nhất Empty Re: Chữa đau vai gáy bằng châm cứu hiệu quả tốt nhất

Post by duynguyen 22/11/2017, 10:08

Sponsored content

Post by Sponsored content

Current date/time is 19/4/2024, 19:06