Cộng đồng trai xinh gái đẹp tại việt nam

Những điều những ông bố bà mẹ hiện đại cần biết

dudoanketqua
    dudoanketqua
    Thành Viên Ưu Tú
    Thành Viên Ưu Tú

Vàng Vàng : 5470000
    Uy tín Uy tín : 500

Những điều những ông bố bà mẹ hiện đại cần biết Empty Những điều những ông bố bà mẹ hiện đại cần biết

Post by dudoanketqua 27/6/2017, 17:05

Cuộc sống hiện đại kéo theo rất nhiều điều, bên cạnh thế giới công nghệ phát triển thì tình trạng tội phạm cũng ngày càng tinh vi hơn, chúng có thể sử dụng các thông tin trên mạng internet để thực hiện những hành vi xấu xa như nạn bắt cóc trẻ em. Ngoài ra còn rất nhiều điều mà các ông bố bà mẹ hiện đại ngày nay cần đặc biệt chú ý.

1. Đừng nên đưa mọi thứ lên Facebook

Chúng ta đều hiểu rằng ai cũng muốn cho cả thế giới biết đến cục cưng mới chào đời của mình, thế nhưng bạn hãy đối mặt với sự thật rằng trẻ sơ sinh trông  giống nhau và nếu không phải con bạn thì trông chúng khá kì cục và chưa thực sự xinh đẹp lắm. Bạn hãy đợi đến khi bé có nhiều tóc hơn, thậm chí ngay cả khi con lớn bạn cũng nên hạn chế việc đưa hình con mình lên facebook nếu bạn muốn bạn bè của mình có chút hứng thú với mỗi tấm hình con mà bạn đưa lên. Xem thêm xe đạp trẻ em tại Hà Nội tại đây.

Những điều những ông bố bà mẹ hiện đại cần biết 0c0f1dd9b82b138d8442fe5aaa4c7e60 

2. Không mở tài khoản mạng xã hội thay con

Sự thật là chẳng ai thực sự quan tâm đến việc bạn nghĩ bé yêu nhà mình mới 3 tháng tuổi đang nghĩ gì. Bạn lập tài khoảng mạng xã hội cho con để làm gì khi mà bé chưa sử dụng được. Nếu muốn lưu giữ những tấm hình hay khoảnh khắc đáng yêu của con thì bạn hoàn toàn có thể để chúng vào một cuốn album ảnh chứ đừng cái gì cũng đưa hết lên tài khoản mạng xã hội mà bạn đã lập cho con như vậy.

3. Không để bé dưới 6 tuổi nghịch điện thoại của bạn

Bạn đã từng trải qua tình trạng bé bấm sai mật khẩu rất nhiều lần khiến điện thoại của bạn rơi vào tình huống tự khóa hay bé có thể tiêu tốn một số tiền cước vô cùng lớn chỉ để chơi một trò chơi nho nhỏ nào đó chưa? Chắc chắn điều này là khó tránh khỏi khi bạn để những đứa trẻ 3, 4 tuổi động vào điện thoại của mình. Hơn nữa sóng từ điện thoại thực sự không tốt với bé chút nào cả. Tham khảo thêm đồ chơi trẻ em giá rẻ tại  Hà Nội mẹ nhé.

Những điều những ông bố bà mẹ hiện đại cần biết E87e823b63054ba1188c23886a6b16c7 

4. Tiết kiệm tiền trước khi sinh con

Câu nói trời sinh voi, sinh cỏ đã không còn đúng trong xã hội hiện đại nữa. Bố mẹ sẽ thực sự phải tiêu tốn một số tiền khá lớn cho những sản phẩm cho bé nhưsữa, bỉm, quần áo hay đồ dùng, đồ chơi cho bé... Đừng để xảy ra tình trạng nước tới chân mới nhảy nhé bởi khi đó bạn sẽ không cảm thấy thoải mái chút nào cả. Hãy tiết kiệm ngay từ khi bạn chuẩn bị có ý định sinh con để việc nuôi con không quá áp lực.

5. Không quá ỷ lại vào mạng internet

Ai cũng biết những lợi ích của internet nhưng việc quá lạm dụng internet cũng sẽ mang đến những hậu quả nhất định. Khi con ốm hay có các biểu hiện khác lạ, có rất nhiều bà mẹ vội vàng lên các diễn đàn hay facebook để hỏi han các bà mẹ khác, thậm chí là chụp hình nơi con có vấn đề để đưa lên hỏi kể cả những vùng nhạy cảm. Thay vào đó, hãy tìm hiểu những dấu hiệu đó xem con bị bệnh gì rồi đưa con đến cơ sở y tế để khám và điều trị.
    lysons
    lysons
    Thành Viên Mới

Vàng Vàng : 5393500
    Uy tín Uy tín : 500

Những điều những ông bố bà mẹ hiện đại cần biết Empty Re: Những điều những ông bố bà mẹ hiện đại cần biết

Post by lysons 12/9/2017, 11:51

Bài chia sẽ rất hay. Cảm ơn chủ thớt nhé.

Current date/time is 26/4/2024, 15:37