Cộng đồng trai xinh gái đẹp tại việt nam

Chọn lựa áo dài cưới sao cho cô dâu mang bầu phù hợp nhất

ketquaxsmn
    ketquaxsmn
    Thành Viên Ưu Tú
    Thành Viên Ưu Tú

Vàng Vàng : 5758000
    Uy tín Uy tín : 500

Chọn lựa áo dài cưới sao cho cô dâu mang bầu phù hợp nhất Empty Chọn lựa áo dài cưới sao cho cô dâu mang bầu phù hợp nhất

Post by ketquaxsmn 20/12/2016, 14:30

Bạn lo lắng khi mang thai sẽ khó mặc áo dài cưới đẹp? Bạn không muốn để lộ bụng bầu khi mặc áo dài cưới? Mọi vấn đề của bạn đều được giải quyết đơn giản, nếu bạn làm theo những gợi ý sau:

Phần lớn các cô dâu khi mang bầu thường nghĩ rằng họ sẽ có ít lựa chọn áo dài cưới, và thường mặc áo dài cưới không đẹp. Đó là một quan niệm sai lầm, trên thực tế, có rất nhiều mẫu áo dài cưới phù hợp với vóc dáng của các cô dâu khi đang mang thai. Chỉ cần biết khéo léo lựa chọn cùng với lưu ý một số mẹo đơn giản, bạn sẽ không còn phải lo lắng về vấn đề của mình nữa, mà thật sự tự tin xinh đẹp và nổi bật trong ngày cưới.

Chọn lựa áo dài cưới sao cho cô dâu mang bầu phù hợp nhất A90c166e66fb6d30a81013d3a5219a5a 
    Chọn lựa áo dài cưới sao cho cô dâu mang bầu phù hợp nhất

*Chọn áo dài sát ngày cưới

Bạn nên biết rằng thai nhi phát triển rất nhanh, bụng bầu của bạn sẽ to dần lên mỗi ngày, vì vậy bạn nên chọn áo dài cưới đẹp càng gần ngày cưới càng tốt để tránh tình trạng phải sửa áo dài nhiều lần. Và đối với cô dâu bầu, không lựa chọn nào hoàn hảo hơn nữa bằng chiếc áo dài cưới chít eo ở chân ngực và xòe bồng ở đuôi thoải mái mọi kích cỡ bụng bầu và bạn sẽ không phải sửa áo dài kỹ càng cho vừa với người người.

Dù là bạn lựa chọn ao dai truyen thong cũng vậy nhé.

*Thắt áo dài chính ở phần eo

Không còn quá nặng thành kiến về việc mang bầu trước khi cưới như trước, các cô dâu cũng không phải xấu hổ che giấu quá nhiều về bụng bầu của mình, mà chỉ là chọn lựa may áo dài cưới sao cho làm tôn lên nét đẹp của mình nhất. Vì thế bạn có thể che bớt vòng eo hơi lớn của mình bằng cách dùng đai eo màu trầm như xanh, đen hoặc vàng nâu… Đây cũng là một chi tiết tạo điểm nhấn lạ mắt, khắc phục phần bụng hơi lộ phía trước của cô dâu.

Chọn lựa áo dài cưới sao cho cô dâu mang bầu phù hợp nhất B93d0e2e97cd736c3c876c3c3dd06fcd 
    Linhbui.vn nơi đưa bạn tới những mẫu áo dài tuyệt vời nhất

*Mặc áo dài cưới màu

Trong trường hợp bạn không tìm thấy một chiếc áo dài cưới phù hợp với mình thì hãy lựa chọn thuê áo dài cưới màu. Chiếc áo dài cưới này sẽ giúp thu hút sự chú ý và cũng đang dần được nhiều cô dâu hiện đại lựa chọn cho đám cưới thêm màu sắc. Các màu trầm sẽ cho cảm giác người cô dâu thon gọn hơn.

*Không đi giày cao gót

Trong đám cưới điều bạn cần lưu ý chính là sự thoải mái trong di chuyển đặc biệt là bảo vệ tốt nhất cho thai nhi. Để tránh cho đôi chân khỏi đau cũng như khó khăn trong di chuyển thì cách đơn giản nhất là mang theo hai đôi giày khác nhau: giày đế cao lúc làm lễ cưới, sau đó thay bằng giày đế thấp để tiếp đón khách, chào khách ở các bàn tiệc.

Các cô dâu bầu ơi, đừng lo lắng nhé, dù bụng có lớn cỡ nào bạn vẫn cứ là cô dâu xinh đẹp nhất trong buổi tiệc phải không nào! Hãy lựa chọn cho mình những chiếc áo dài cưới đẹp để thật rạng rỡ nhé!

Xem thêm: https://www.facebook.com/bstaodaicuoilinhbui.vn/

Current date/time is 26/4/2024, 23:03