Cộng đồng trai xinh gái đẹp tại việt nam

Trong tình yêu đồng tính,bạn chọn loại tình yêu nào?

Poll

Trong tình yêu đồng tính,bạn chọn loại tình yêu nào?

[ 0 ]
     Trong tình yêu đồng tính,bạn chọn loại tình yêu nào? Bar_left0% Trong tình yêu đồng tính,bạn chọn loại tình yêu nào? Bar_right [0%] 
    [ 3 ]
     Trong tình yêu đồng tính,bạn chọn loại tình yêu nào? Bar_left38% Trong tình yêu đồng tính,bạn chọn loại tình yêu nào? Bar_right [38%] 
    [ 5 ]
     Trong tình yêu đồng tính,bạn chọn loại tình yêu nào? Bar_left62% Trong tình yêu đồng tính,bạn chọn loại tình yêu nào? Bar_right [62%] 

Total Votes: 8
    Goo Jun Pyo
    Goo Jun Pyo
    RoseBoy's Administrator ©

Vàng Vàng : 10212002
    Uy tín Uy tín : 3940
    Chồng của : Yuna SuSu

Độ iu :  Trong tình yêu đồng tính,bạn chọn loại tình yêu nào? Yeu10 Trong tình yêu đồng tính,bạn chọn loại tình yêu nào? Yeu10 Trong tình yêu đồng tính,bạn chọn loại tình yêu nào? Yeu10

Trong tình yêu đồng tính,bạn chọn loại tình yêu nào? Empty Trong tình yêu đồng tính,bạn chọn loại tình yêu nào?

Post by Goo Jun Pyo 11/3/2012, 13:55

Hôm nay,mình suy nghĩ rất nhiều để viết bài này.Mình rất muốn biết mọi người trong nhà chúng ta nghĩ gì khi yêu và đang yêu trong loại tình yêu nào ở thế giới này.Và cũng theo Huỳnh,Huỳnh nghĩ trong cuộc sống của chúng ta chỉ có 3 loại tình yêu mà con người luôn chạy theo để rồi từ đó hạnh phúc và đau khỗ bắt đầu......Chúng ta cần tìm hiểu từng loại vì hạnh phúc của mỗi người tùy thuộc vào loại tình yêu mà người ấy theo đuổi.

Ở đời không ai lại không muốn được yêu,vì nền tảng của sự hạnh phúc chính là sự thoải mái và thỏa mãn khi được yêu.Chẳng mấy khi có ai giải thích cho chúng ta hiểu tường tận tình yêu là gì.Cũng không mấy ai ghi tên học những lớp về tình yêu hay là đọc qua những sách vở hữu ích về tình yêu.Đã thế,trong cộng đồng LGBT -vấn đề quan trọng và cần thiết này lại là một câu hỏi thật lớn không chỉ cho những người ngoài cuộc mà còn là dành cho những ai là người thuộc cộng đồng LGBT.

1. Tình yêu "NẾU"

Trước hết là loại tình yêu NẾU.Đây là loại tình yêu chúng ta nhận được NẾU chúng ta đáp ứng một số đòi hỏi nào đó.

"Nếu anh tặng quà cho tôi,tôi sẽ yêu anh"
    "Nếu anh thành công và đạt được địa vị quan trọng trong xa hội,tôi sẽ yêu anh"
    "Nếu anh hứa cưới tôi,không sợ người người cười chê,tôi sẽ hiến tình tôi cho anh"
    ...

Đây là loại tình yêu thông thường nhất,và có lẽ có người không biết loại tình yêu nào khác ngoài loại tình yêu này.Đây là tình yêu ràng buộc,có điều kiện,có tình yêu đổi chác.Động lực thúc đẩy tình yêu này rất có thể nhìu bạn suy nghĩ là sự ích kỷ và mục đích của tình yêu này chỉ là vụ lợi.

Trong cộng đồng LGBT,rất nhiều câu chuyện tình yêu đổ vỡ dựa trên tình yêu NẾU.Hai người không yêu nhau bằng tình yêu chân thật,đặt căn bản trên nhân cách của mỗi người,nhưng yêu nhau qua những hình ảnh rực rỡ,mộng mơ và lãng mạn bên ngoài.Khi ảo ảnh tan biến,sự thật không như những điều mong ước,tình yêu ấy liền biến thành thù ghét.Điều bi đát là không phải lỗi tại ai,nhưng chỉ vì họ không biết tình yêu nào khác hơn tình yêu NẾU.

2. Tình yêu "VÌ"

Loại tình yêu thứ hai có thể gọi là tình yêu VÌ. trong tình yêu này,,đối tượng được yêu VÌ một lý do nào đó.Vì những điều mà người ấy có và những gì mà người mà người ấy đạt được..Người được yêu phải có những giá trị hay điều kiện phù hợp với tiêu chuẩn của người ban tình yêu

"Anh yêu em VÌ em là tất cả đối với anh"
    "Tôi yêu anh VÌ anh thật tử tế với tôi"
    "Tôi yêu anh VÌ anh đặc biệt hơn người khác"
    ...

Có lẽ chúng ta cười những câu như thế,nhưng chính chúng ta cũng vậy,nhìu khi chúng ta yêu một một vì tìm thấy nơi người ấy vài đặc điểm đáng yêu,hay vì người ấy chiếm được tình yêu của chúng ta theo 1 cách nào đó.Có lẽ chúng ta thích loại tình yêu này hơn loại tình yêu NẾU.Tình yêu NẾU đòi hỏi chúng ta luôn cố gắng để giữ đúng tiêu chuẩn được đòi hỏi,nên yêu cảm thấy đôi khi thật mệt mỏi.Trái lại,nếu được yêu vì những đặc điểm sẵn có trong con người thì bao giờ cũng dễ dàng hơn,vì chúng ta không cần phải cố gắng nhiều để giữ tình yêu đó.
    Khi được yêu vì mình đáng yêu,chúng ta cảm thấy sung sướng nên tìm cách gia tăng giá trị của bản thân.Do đó,chúng ta sẽ cố gắng không ngừng để được yêu chuộng hơn.Nếu có một người khác đáng yêu hơn ta xuất hiện,ta sẽ lo lắng vì sợ người yêu mình sẽ yêu người ấy.Câu hỏi đặt ra,ta sẽ ganh đua hay miễn cưỡng cho đi?

3. Tình yêu "Mặc dù"

Loại tình yêu thứ 3 là "MẶC DÙ",vì nó không có điều gì ràng buộc,cũng không đòi hỏi hay trông mong điều gì cả.Tình yêu này nó cũng khác tình yêu VÌ,vì nó không phát sinh những đặc điểm quyến rũ nơi người được yêu.Trong loại tình yêu thứ 3 này,một người được yêu không vì bất cứ một lý do gì,nhưng dù thế nào đi nữa cũng vẫn được yêu.Một người dù xấu xí nhất,đê tiện nhất trên đời vẫn có thể được yêu nếu người ấy gặp tình yêu MẶC DÙ.Người ấy không cần phải xứng đáng với tình yêu,không cần dùng đạo đức, giàu sang để đạt được tình yêu.Họ được nhận tình yêu vì đơn giản họ được ai đó yêu.Dù cho họ chẳng có giá trị gì cả nhưng vẫn được yêu như thể họ có giá trị vô cùng

"Anh yêu em mặc dù quá khứ của em như thế nào đi nữa,anh vẫn muốn là người bên em suốt đời"
    "Mặc dù trước kia,anh đã đối xử thế nào với em thì em vẫn mãi yêu anh.Anh là cuộc sống của em trong thế giới này"
    "Mặc cho em không cần anh nhưng anh vẫn cần em...."

Đây là loại tình yêu mà chúng ta vẫn mòn mỏi khao khát.Dù bạn có nhận thức được tình yêu này hay không,nó vẫn quan trọng với bạn: quan trọng hơn thức ăn đồ uống,quần áo,gia đình,công danh và tiếng tăm của bạn.Căn cứ vào đâu mà mình có thể nói như thế? Xin cho mình hỏi bạn câu này: Nếu bạn cảm thấy như không một người nào trên thế giới này quan tâm đến bạn,không một ai thật lòng yêu bạn thì bạn có còn để ý đến thức ăn,quần áo,danh vọng nữa hay không??? Gỉa sử bây giờ,tự nhiên có cuộc cãi vã gây ra giữa bạn và người yêu bạn và bạn khám phá ra rằng người đó yêu bạn chỉ vì lợi lộc có thể đạt nơi bạn,lòng bạn hẵn không tê tái và hết muốn sống nữa sao??? Có thể bạn sống bình thường hết ngày này sang ngày khác và bạn nghĩ mình cũng khá hạnh phúc;nhưng bạn có thể nào kéo dài chuỗi ngày còn lại nếu chẳng hy vọng 1 ngày kia sẽ có người yêu bạn với một tình yeu chân thật và thỏa mãn tâm hồn bạn???

Và các bạn thấy mình đang sống trong tình yêu nào?
    Rose Julia Nguyen
    Rose Julia Nguyen
    Thành Viên
    Thành Viên

Vàng Vàng : 8933001
    Uy tín Uy tín : 500

Trong tình yêu đồng tính,bạn chọn loại tình yêu nào? Empty Re: Trong tình yêu đồng tính,bạn chọn loại tình yêu nào?

Post by Rose Julia Nguyen 11/3/2012, 14:05

có lẽ sẽ chọn ý t3 hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
    Tiểu Ka
    Tiểu Ka
    Điều Hành Viên
    Điều Hành Viên

Vàng Vàng : 9445901
    Uy tín Uy tín : 2601

Trong tình yêu đồng tính,bạn chọn loại tình yêu nào? Empty Re: Trong tình yêu đồng tính,bạn chọn loại tình yêu nào?

Post by Tiểu Ka 11/3/2012, 14:10

~ Em là t4. yêu sau lưng.
    Goo Jun Pyo
    Goo Jun Pyo

Vàng Vàng : 10212002
    Uy tín Uy tín : 3940
    Chồng của : Yuna SuSu

Độ iu :  Trong tình yêu đồng tính,bạn chọn loại tình yêu nào? Yeu10 Trong tình yêu đồng tính,bạn chọn loại tình yêu nào? Yeu10 Trong tình yêu đồng tính,bạn chọn loại tình yêu nào? Yeu10

Post by Goo Jun Pyo 11/3/2012, 14:16

PS Nguyen : có mục bầu chọn.. cưng chọn lun đi nha..
    PS Ka : Cái thứ 4 này chắc là hiếm lắm.. a còn hok nghĩ ra cơ mà !! hihi
    Người Tuyết Cô Đơn
    Người Tuyết Cô Đơn
    Thành Viên Ưu Tú
    Thành Viên Ưu Tú

Vàng Vàng : 9172700
    Uy tín Uy tín : 1721

Post by Người Tuyết Cô Đơn 13/3/2012, 00:00

tôi chọn vì . yêu vì yêu thôi đơn giản là như zậy
    AsianBoy1994
    AsianBoy1994
    Thành Viên
    Thành Viên

Vàng Vàng : 8952500
    Uy tín Uy tín : 1540

Post by AsianBoy1994 13/3/2012, 08:21

Rose Huỳnh wrote:PCái thứ 4 này chắc là hiếm lắm.. a còn hok nghĩ ra cơ mà !! hihi

Hết hiếm rùi a ơy  Trong tình yêu đồng tính,bạn chọn loại tình yêu nào? 2935983130 cóa e nữa nè  Trong tình yêu đồng tính,bạn chọn loại tình yêu nào? 1870131732  Trong tình yêu đồng tính,bạn chọn loại tình yêu nào? 2249479969
    Nhok Lilbin
    Nhok Lilbin
    Thành Viên Thân Quen
    Thành Viên Thân Quen

Vàng Vàng : 8961702
    Uy tín Uy tín : 2420

Post by Nhok Lilbin 13/3/2012, 19:47

e là tình yêu thứ 2 Vì! yeah! hihi
    Kim Elbi
    Kim Elbi
    Thành Viên Ưu Tú
    Thành Viên Ưu Tú

Vàng Vàng : 8905101
    Uy tín Uy tín : 1700

Post by Kim Elbi 13/3/2012, 20:00

chưa yêu làm sao pit dc dây/khó wak
    Đệ Nhất Pháp Sư
    Đệ Nhất Pháp Sư
    Điều Hành Viên
    Điều Hành Viên

Vàng Vàng : 9214613
    Uy tín Uy tín : 6222

Post by Đệ Nhất Pháp Sư 11/4/2012, 19:18

trong tình yêu có nhiêu đó thôi sao Huỳnh ???

Sponsored content

Post by Sponsored content

Current date/time is 28/4/2024, 01:36